Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Điểm tựa.....Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Điểm tựa..... I_icon_minitimeWed Nov 17, 2010 7:08 pm
Điểm tựa..... Bgavatar_06
Điểm tựa..... Bgavatar_01Điểm tựa..... Bgavatar_02_newsĐiểm tựa..... Bgavatar_03
Điểm tựa..... Bgavatar_04_newlevandungĐiểm tựa..... Bgavatar_06_news
Điểm tựa..... Bgavatar_07Điểm tựa..... Bgavatar_08_newsĐiểm tựa..... Bgavatar_09
[LYK43B] - levandung
Admin
Admin
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 92
Ngày tham gia Ngày tham gia : 09/06/2010
Tuổi Tuổi : 34

Điểm tựa..... Vide

Bài gửiTiêu đề: Điểm tựa.....
https://lyk43b.forumvi.net

Mỗi khi bạn mệt mỏi bạn cần một giấc ngủ và chiếc gối là điểm tựa, khi buồn bạn cần một lời an ủi, khi khóc vì nhớ nhà bạn cần một bờ vai nhẹ nhàng.

Khi chồn chân bạn cần một chiếc ghế...Có nhiều thứ mà bạn cần trong cuộc sống này, vật chất cũng như tình cảm, nó sẽ chẳng mất đi đâu cả, điều quan trọng bạn nắm giữ chúng như thế nào để không phải buồn vì mất đi một cái gì trong chuỗi những điểm tựa đó.

Bạn có một con gấu mà một người bạn thân tặng sinh nhật bạn, bạn yêu quý nó đến mức nào khi một ngày nó bị con milu nhà bạn đem ra “chiến đấu tan tành”? Bạn sẽ ghét con milu lắm và bạn khóc nhè nữa vì từ nay sẽ chẳng có gâu để bạn ôm mỗi khi đi ngủ.

Bạn sẽ đau lắm khi không may bị đứt tay phải không? Từng mạch máu nhỏ trong tay bạn sẽ bị cắt rời và sự đau đớn sẽ chạy lên trung khu thần kinh khiến bạn khó chịu. Những mạch máu nhỏ ấy nó cũng được dính liền với các mạch máu trong cơ thể bạn, khi nó bị tổn thương thì khiến cả cơ thể bạn đau. Con người chúng ta cũng đang sống trong tổng hòa các mối quan hệ xã hội, bởi đó là vòng tự nhiên tạo nên những giới hạn nhất đinh trong mỗi cá nhân. Và chính vòng tưởng chừng như gò bó ấy lại đang nâng đỡ ta hàng ngày, đang nuôi sống hi vọng, niềm tin của ta trong thế giới muôn màu này. Thế mà nhiều khi chúng ta không hay biết, cũng có khi biết nhưng “hành xử” với nó tàn nhẫn quá.

Điểm tựa là một cái gì đó mơ hồ, đem ra cắt nghĩa chúng chẳng dễ hiểu chút nào. Điểm tựa về vật chất thì dễ thấy, cũng khó mất đi nên bạn không nên lo lắng, cái mà bản thân chúng ta cần tìm và mong có là một điểm tựa vô hình ấy. Là tự chủ ư? Không! Tự chủ cũng thật khó cắt nghĩa nữa, là bạn quý một người bạn khác giới? Yêu và sống với người mình yêu? Bạn chọn cho mình một công việc mà bạn thích, tạo cho mình một phóng cách sống mà bạn xem là phù hợp? Bạn hay tâm sự với một người bạn thân và chỉ nói chuyện với người đó? Bạn vui vì thành tích học tập của bản thân, vì bạn có những người bạn luôn sẵn sàng giúp đỡ nhau khi gặp khó khăn và bạn hạnh phúc vì bạn có một gia đình tuyệt vời... Và khi bạn mất đi một mối quan hệ bạn sẽ thấy bối rối, bàng hoàng, suy sụp, buồn bã, có khi bạn sẽ rơi vào trạng thái trầm cảm…tùy vào mức độ ảnh hưởng của người đó tới bạn nữa.

Hai mươi hai tuổi theo quy định của pháp luật thì đã trưởng thành chút xíu, nhưng tôi có cảm giác mình vẫn là một đứa trẻ của gia đình. Gia đình là điểm tựa vững chắc nhất mà khi ta ham chơi ta hay quên nhất. Gia đình là nơi nuôi dưỡng tính trẻ con lâu nhất trong mỗi chúng ta, và là nơi ta được phép làm cả những việc phi thường nhất là ý thức bản thân sẽ là điểm tựa ngược lại cho gia đình. Và khi không có một gia đình trọn vẹn hoặc đơn giản chỉ tồn tai quanh bạn, không đủ sức nặng của tình thương thì bạn sẽ buồn chán, quẩn trí và cả hụt hẫng. Chắc chắn rồi.

Một câu nói thật xưa “Hãy trao yêu thương để không phải nuối tiếc những gì đã qua trong cuộc đời bạn, bởi vốn dĩ con người ta chỉ thấy quý những gì đã mất”. Mất đi một thứ ta đã từng lãng quên là đánh mất đi một điểm tựa trong hiện tai và trở về với kí ức.

Và cậu nữa. Tớ đã mất một người quý không kém gì gia đình mình. Và tớ hiểu rằng cần lắm những điểm tựa, có lẽ tớ quá vô tâm và thờ ơ để bây giờ nhận ra rằng “Sự tồn tại của cậu và tớ là điểm tựa của nhau”.

Hãy trân trọng những điểm tựa trong cuộc sống này bạn nhé, bởi bạn đang tồn tại trong điểm tựa từ những điểm tựa khác!

___vẫn câu nói ấy nhớ thanks mình nhé :d___

Chữ ký của levandung

Điểm tựa..... I_icon_minitimeFri Nov 19, 2010 7:05 am
Điểm tựa..... Bgavatar_01Điểm tựa..... Bgavatar_02_newsĐiểm tựa..... Bgavatar_03
Điểm tựa..... Bgavatar_04_newkun.yeu1989Điểm tựa..... Bgavatar_06_news
Điểm tựa..... Bgavatar_07Điểm tựa..... Bgavatar_08_newsĐiểm tựa..... Bgavatar_09
[LYK43B] - kun.yeu1989
Admin
Admin
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 64

Điểm tựa..... Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Điểm tựa.....
http://vn.myblog.yahoo.com/kun.yeu1989

Tớ đag cần 1 điểm tựa. Có ai trong 4rum cho tớ 1 điểm tựa khôg :-j

Chữ ký của kun.yeu1989

Điểm tựa..... I_icon_minitimeFri Nov 19, 2010 6:42 pm
[LYK43B] - levandung
Admin
Admin

Điểm tựa..... Vide

Điểm tựa là không fai ai cho mình cả .........fai tự mình tựa vào chính bản thân mình mà đứng lên........Đừng có chỉ dựa vào ng khác bởi nếu có ngày bên mình k còn ai thì sẽ tựa vào ai.

Chữ ký của levandung

Điểm tựa..... I_icon_minitimeSun Nov 21, 2010 8:24 pm
[LYK43B] - kun.yeu1989
Admin
Admin

Điểm tựa..... Vide

sẽ ngã chứ sao. Và tớ như thế rồi Smile)

Chữ ký của kun.yeu1989

Điểm tựa..... I_icon_minitimeMon Nov 22, 2010 12:44 pm
[LYK43B] - levandung
Admin
Admin

Điểm tựa..... Vide

ngã được thì đứng dậy được !! ko có điểm tựa thì cố gắng đừng có mà ngã còn có điểm tựa rồi thì cố mà giữ!!!!!!!

Chữ ký của levandung

Điểm tựa..... I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 6:01 pm
[LYK43B] - kun.yeu1989
Admin
Admin

Điểm tựa..... Vide

Hết rồi. Quá muộn rồi. Đôi chân này ko đứng lên được nữa.

Chữ ký của kun.yeu1989

Điểm tựa..... I_icon_minitimeThu Dec 02, 2010 8:01 am
[LYK43B] - levandung
Admin
Admin

Điểm tựa..... Vide

phải hết rồi..........đứng đc hay k do mình chứ k do ai hết.

Chữ ký của levandung

Điểm tựa..... I_icon_minitime
Điểm tựa..... Bgavatar_04_newĐiểm tựa..... Bgavatar_06_news
[LYK43B] - Sponsored content

Điểm tựa..... Vide

Chữ ký của Sponsored content

Điểm tựa.....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang